tutar labarai

LABARAI

Me yasa PLA ke ƙara zama sananne?

Wadancan tushen albarkatun kasa
Abubuwan da ake amfani da su don samar da polylactic acid (PLA) sun fito ne daga albarkatun da ake sabunta su kamar masara, ba tare da buƙatar albarkatun ƙasa masu daraja kamar man fetur ko itace ba, don haka suna taimakawa wajen kare raguwar albarkatun mai.

Mafi girman kaddarorin jiki
PLA ya dace da hanyoyin sarrafawa daban-daban kamar busa gyare-gyare da thermoplastics, yana sauƙaƙe aiwatarwa da zartar da samfuran filastik da yawa, kayan abinci, akwatunan abinci mai sauri, yadudduka marasa saka, masana'antu da yadudduka na farar hula, kuma yana da matukar tasiri. kyakkyawar hangen nesa kasuwa.

Daidaitawar halittu
Har ila yau, PLA yana da ingantaccen haɓakaccen haɓaka, kuma samfuran lalata, L-lactic acid, na iya shiga cikin metabolism na ɗan adam. Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ta amince da ita kuma ana iya amfani da ita azaman suturen tiyata na likita, capsules na allura, microspheres, da kuma sanyawa.

Kyakkyawan numfashi
Fim ɗin PLA yana da kyakkyawan numfashi, iskar iskar oxygen, da ƙarancin iskar carbon dioxide, kuma yana da halayyar warewar wari. Kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta suna da sauƙin haɗawa zuwa saman robobin da ba za a iya lalata su ba, don haka akwai damuwa na aminci da tsabta. Duk da haka, PLA ita ce kawai filastik da za'a iya cirewa tare da kyawawan kayan kashe kwayoyin cuta da anti-mold.
 
Halittar halittu
PLA yana ɗaya daga cikin abubuwan da ake iya bincikar su a cikin Sin da ƙasashen waje, kuma manyan wuraren aikace-aikacen sa masu zafi guda uku sune marufi na abinci, kayan abinci da za a iya zubar da su, da kayan aikin likita.
 
PLA, wanda aka fi yin shi daga lactic acid na halitta, yana da kyakkyawan yanayin halitta da daidaituwa, kuma yanayin rayuwar sa yana da ƙarancin tasirin muhalli fiye da kayan tushen mai. Ana la'akari da mafi kyawun kayan tattara kayan kore don haɓakawa.
 
A matsayin sabon nau'in kayan halitta mai tsafta, PLA yana da kyakkyawan fata na kasuwa. Kyawawan kaddarorinsa na zahiri da abokantakar muhalli babu shakka za su sa PLA ta fi amfani da ita a gaba.
1423


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2023