tutar labarai

LABARAI

Filastik mai lalacewa

Gabatarwa

labarai2-3

Filastik mai lalacewa yana nufin nau'in filastik wanda kaddarorinsa na iya biyan buƙatun amfani, aikin bai canza ba yayin lokacin adanawa, kuma ana iya lalata shi zuwa abubuwan da ke da alaƙa da muhalli a ƙarƙashin yanayin muhalli na zahiri bayan amfani. Saboda haka, an kuma san shi da filastik mai lalata muhalli.

Akwai sabbin robobi iri-iri: robobi masu ɗaukar hoto, robobin da ba za a iya sarrafa su ba, robobi na hoto/oxidation/nauyin halitta, robobin da za a iya lalatar da su na carbon dioxide, robobi na sitaci na thermoplastic.

Rushewar polymer yana nufin tsarin karya sarkar macromolecular na polymerization wanda ke haifar da sinadarai da abubuwan jiki. Tsarin lalacewa wanda polymers ke nunawa ga yanayin muhalli kamar oxygen, ruwa, radiation, sinadarai, gurɓatawa, sojojin inji, kwari da sauran dabbobi, da ƙananan ƙwayoyin cuta ana kiransa lalata muhalli. Lalacewa yana rage nauyin ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta.

Rashin tsufa na polymers yana da alaƙa kai tsaye da kwanciyar hankali na polymers. Rashin tsufa na polymers yana rage rayuwar sabis na robobi.

Tun bayan zuwan robobi, masana kimiyya suka himmatu wajen yaki da tsufa irin wadannan kayan, wato nazarin tabbatar da zaman lafiya, domin samar da ingantaccen kayan aikin polymer, haka nan masana kimiyya a kasashe daban-daban suna amfani da dabi'ar lalata tsufa. polymers don haɓaka robobin lalata muhalli.

labarai2-4

Babban wuraren aikace-aikacen robobi masu lalacewa sune: fim ɗin ciyawa na noma, jakunkuna daban-daban na fakitin filastik, jakunkuna na shara, buhunan siyayya a cikin manyan kantuna da kayan abinci da za a iya zubarwa.

Ra'ayin Lalata

Tsarin lalacewa na robobi masu lalata muhalli ya haɗa da haɓakar halittu, lalata hoto da lalata sinadarai, kuma waɗannan manyan matakai guda uku suna da tasirin haɗin gwiwa, haɗin gwiwa da haɗin kai a kan juna. Misali, lalatawar hoto da lalata oxide sukan ci gaba a lokaci guda kuma suna haɓaka juna; Biodegradation yana da yuwuwar faruwa bayan tsarin lalatawar hoto.

Trend na gaba

Ana sa ran buƙatun filastik mai lalacewa zai ƙaru akai-akai, kuma sannu a hankali ya maye gurbin yawancin samfuran filastik na gargajiya.

Akwai manyan dalilai guda biyu da suka haifar da hakan, 1) Ƙara wayar da kan jama'a game da kare muhalli yana ƙarfafa mutane da yawa su saba da samfurin da ya dace da muhalli. 2) Haɓaka kan fasaha na rage farashin samar da samfuran filastik. Duk da haka, tsadar robobin da ba za a iya lalacewa ba da kuma kasancewar kasuwarsu ta robobi daban-daban da suka riga sun kasance suna da wahalar shiga kasuwar. Saboda haka, robobin da ba za a iya cirewa ba ba zai iya maye gurbin filastik na gargajiya ba a cikin ɗan gajeren tuntuɓe.

labarai2-6

Disclaimer: duk bayanai da bayanan da aka samu ta hanyar Ecopro Manufacturing Co., Ltd gami da amma ba'a iyakance ga dacewa da kayan aiki ba, kaddarorin kayan, wasan kwaikwayo, halaye da farashi ana bayar da su don dalilai na bayanai kawai. Bai kamata a yi la'akari da ƙayyadaddun dauri ba. Ƙaddamar da dacewar wannan bayanin don kowane amfani na musamman alhakin mai amfani ne kawai. Kafin aiki tare da kowane abu, masu amfani yakamata su tuntuɓi masu samar da kayayyaki, hukumar gwamnati, ko hukumar ba da takaddun shaida don karɓar takamaiman, cikakke da cikakkun bayanai game da kayan da suke la'akari. Wani ɓangare na bayanai da bayanai an ƙirƙira su ne bisa wallafe-wallafen kasuwanci waɗanda masu samar da polymer suka bayar kuma wasu sassa suna fitowa daga kimantawar ƙwararrun mu.

labarai2-2

Lokacin aikawa: Agusta-10-2022